Ìwádìí Àpapọ̀ lórí Àwọn Ọjà Ìṣètò Irin
Awọn ọja agbekalẹ irin, pẹ̀lú àwọn àǹfààní pàtàkì wọn bí agbára gíga, ìwọ̀n fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́, àti ìkọ́lé tó rọrùn, ni a ń lò ní gbogbogbòò nínú iṣẹ́ ìkọ́lé, bí ilé iṣẹ́ ńláńlá, pápá ìṣeré, àti àwọn ilé ọ́fíìsì gíga.
Ní ti ìmọ̀ ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́, gígé ni ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́. Gígé iná ni a sábà máa ń lò fún àwọn àwo tí ó nípọn (>20mm), pẹ̀lú ìwọ̀n kerf tí ó tó 1.5mm tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ. Gígé plasma dára fún àwọn àwo tín-ín-rín (<15mm), tí ó ní ìṣedéédé gíga àti agbègbè tí ooru kò ní ipa lórí. A ń lo gígé laser fún ṣíṣe àwọn irin alagbara àti aluminiomu tí ó ní ìdènà, pẹ̀lú ìdènà kerf tí ó tó ±0.1mm. Fún gígé, gígé arc tí ó wà nínú omi yẹ fún àwọn gígé gígùn tí ó tọ́, ó sì ń fúnni ní agbára gíga. gígé CO₂ tí a fi ààbò gaasi yọ̀ǹda fún gígé gbogbo ipò àti pé ó yẹ fún àwọn ìsopọ̀ tí ó díjú. Fún ṣíṣe ihò, àwọn ẹ̀rọ gígé CNC 3D lè lu ihò ní àwọn igun púpọ̀ pẹ̀lú ìdènà àlàfo ihò ti ≤0.3mm.
Itọju dada ṣe pataki si igbesi aye iṣẹ tiawọn ẹya irin. Gígalífì, bíi gígalífì gbígbóná, níí ṣe pẹ̀lú rírì èròjà sínú zinc tí ó yọ́, ṣíṣe àdàpọ̀ irin zinc àti fẹ́lẹ́fẹ́lẹ́ zinc mímọ́, èyí tí ó ń pèsè ààbò cathodic àti pé a sábà máa ń lò ó fún àwọn ètò irin tí ó wà níta. Gígalífì jẹ́ ọ̀nà ìtọ́jú tí ó dára fún àyíká tí ó ń lo ìfọ́nrán electrostatic láti fa ìbòrí lulú náà mọ́ra, lẹ́yìn náà yíyan ààrò ní ìwọ̀n otútù gíga láti wò ó sàn. Gígalífì náà ní ìfaradà líle àti ìdènà ipata tí ó tayọ, èyí tí ó mú kí ó dára fún àwọn ètò irin tí a ṣe lọ́ṣọ̀ọ́. Àwọn ìtọ́jú mìíràn ní epoxy resini, epoxy tí ó ní zinc, fífọ́ àwọ̀, àti ìbòrí dúdú, ọ̀kọ̀ọ̀kan pẹ̀lú àwọn ipò ìlò tirẹ̀.
Àwọn ògbóǹtarìgì wa ló ni ẹrù iṣẹ́ ṣíṣe àwòrán àti lílo sọ́fítíwè 3D pàtàkì láti rí i dájú pé àwọn àwòrán tó péye tó bá àìní àwọn oníbàárà mu. Àyẹ̀wò ọjà tó péye, nípa lílo ìdánwò SGS, máa ń rí i dájú pé dídára ọjà náà bá àwọn ìlànà mu.
Fún ìdìpọ̀ àti gbigbe ọjà, a ṣe àtúnṣe àwọn ojútùú ìdìpọ̀ gẹ́gẹ́ bí àwọn ànímọ́ ọjà láti rí i dájú pé ìrìnnà ọkọ̀ wà láìléwu. Ìrànlọ́wọ́ lẹ́yìn títà pẹ̀lú fífi sori ẹrọ àti ṣíṣe iṣẹ́ ń rí i dájú pé àwọn ọjà irin wa ń ṣiṣẹ́ láìsí ìṣòro, èyí sì ń mú àwọn àníyàn oníbàárà kúrò. Láti iṣẹ́ ṣíṣe àgbékalẹ̀ sí iṣẹ́ lẹ́yìn títà ọjà, iṣẹ́ waìrísí irinÀwọn ọjà náà ń fúnni ní ìdárayá tó dára, èyí sì ń mú kí gbogbo irú iṣẹ́ ìkọ́lé yípadà dáadáa.