Irin alagbara jẹ́ ohun èlò tó wọ́pọ̀ tí a ń lò ní onírúurú ilé iṣẹ́ nítorí agbára rẹ̀ láti dín ìbàjẹ́ kù, àti ẹwà rẹ̀. Láàrín ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ìpele tó wà, irin alagbara 201, 430, 304 àti 310 ló yàtọ̀ fún àwọn ànímọ́ àti ìlò wọn tó yàtọ̀.
Irin Alagbara 201jẹ́ àyípadà owó díẹ̀ sí 304, a sì máa ń lò ó ní pàtàkì níbi tí agbára ìdènà ìbàjẹ́ kò ṣe pàtàkì. Ó ní ìwọ̀n manganese tó ga jù àti ìwọ̀n nickel tó kéré sí i, èyí tó mú kí ó dín owó rẹ̀ kù, ṣùgbọ́n ó tún dín agbára ìdènà kù. Àwọn ohun èlò tí a sábà máa ń lò ni àwọn ohun èlò ìdáná, àwọn ẹ̀yà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, àti àwọn èròjà ìkọ́lé.
Irin Alagbara 430jẹ́ irin ferritic, tí a mọ̀ fún resistance rẹ̀ tó dára láti kojú ìbàjẹ́ àti ìṣẹ̀dá rẹ̀. Ó jẹ́ magnetic, a sì sábà máa ń lò ó níbi tí a ti nílò resistance láti kojú ìbàjẹ́ díẹ̀. Àwọn lílò tí a sábà máa ń lò ni àwọn ohun èlò ìdáná, àwọn ohun èlò ìdáná ọkọ̀, àti àwọn ẹ̀rọ èéfín. Agbára rẹ̀ láti kojú ìgbóná gíga tún mú kí ó yẹ fún àwọn ohun èlò ilé-iṣẹ́ kan.
Irin Alagbara 304Ọ̀kan lára àwọn irin alagbara tí a ń lò jùlọ, tí a mọ̀ fún agbára ìdènà ìbàjẹ́ àti ìsopọ̀ rẹ̀ tó dára. Ó ní ìwọ̀n nickel tó ga jù, èyí tó mú kí ó lágbára sí i. A sábà máa ń rí ìwọ̀n yìí nínú àwọn ohun èlò ìṣiṣẹ́ oúnjẹ, àwọn àpótí kẹ́míkà àti àwọn ohun èlò ìkọ́lé. Àwọn ànímọ́ rẹ̀ tí kì í ṣe magnetic mú kí ó dára fún àwọn ohun èlò tí ó nílò ìmọ́tótó àti ẹwà.
Irin Alagbara 310jẹ́ irin austenitic tí a ṣe fún àwọn ohun èlò ìgbóná gíga. Ó ní ìdènà oxidation tó dára gan-an, a sì sábà máa ń lò ó ní àwọn àyíká ìgbóná gíga bí àwọn èròjà ilé ìgbóná àti àwọn ohun èlò ìyípadà ooru. Agbára rẹ̀ láti kojú àwọn ipò líle koko mú kí ó jẹ́ àṣàyàn tí a fẹ́ràn jùlọ fún àwọn ilé iṣẹ́ afẹ́fẹ́ àti epo rọ̀bì.
Ní ṣókí, yíyan irin alagbara 201, 430, 304 àti 310 da lórí àwọn ohun tí a nílò fún lílò rẹ̀, títí kan resistance ipata, resistance otutu àti iye owó rẹ̀. Lílóye àwọn ìyàtọ̀ wọ̀nyí ṣe pàtàkì láti yan àwọn ohun èlò tó tọ́ fún iṣẹ́ àgbékalẹ̀ èyíkéyìí.
Ẹgbẹ́ Ọba
Àdírẹ́sì
Agbegbe ile-iṣẹ idagbasoke Kangsheng,
Agbegbe Wuqing, Tianjin ilu, China.
Imeeli
Wákàtí
Ọjọ́ Ajé-Ọjọ́ Àìkú: Iṣẹ́ wákàtí mẹ́rìnlélógún
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-29-2024
