ojú ìwé_àmì

Àwọn Irú Ìṣètò Irin, Ìwọ̀n, àti Ìtọ́sọ́nà Àṣàyàn – Ẹgbẹ́ Royal


Àwọn ìrísí irinWọ́n ń lò ó ní gbogbogbòò nínú iṣẹ́ ìkọ́lé nítorí àwọn àǹfààní wọn, bíi agbára gíga, ìkọ́lé kíákíá, àti agbára ìjìnlẹ̀ tó dára. Oríṣiríṣi àwọn ohun èlò irin ló yẹ fún onírúurú ilé, àti àwọn ìwọ̀n ohun èlò ìpìlẹ̀ wọn náà yàtọ̀ síra. Yíyan ohun èlò irin tó tọ́ ṣe pàtàkì sí dídára àti iṣẹ́ ilé. Àwọn àlàyé wọ̀nyí ni irú ohun èlò irin tó wọ́pọ̀, ìwọ̀n ohun èlò ìpìlẹ̀, àti àwọn ibi pàtàkì láti yan.

Wọpọ Irin Be Orisi ati Awọn Ohun elo

Àwọn fireemu irin Portal

Àwọn férémù irin ojú ọ̀nàÀwọn ilé irin títẹ́jú ni wọ́n, tí a fi àwọn òpó irin àti igi ṣe. Àwòrán wọn jẹ́ èyí tí ó rọrùn, pẹ̀lú ìpínkiri ẹrù tí a ṣe kedere, tí ó ń fúnni ní iṣẹ́ tí ó dára jùlọ àti èyí tí ó gbéṣẹ́. Ilé yìí ń pèsè ọ̀nà ìgbésẹ̀ ẹrù tí ó ṣe kedere, tí ó ń gbé àwọn ẹrù inaro àti petele ní ọ̀nà tí ó dára. Ó tún rọrùn láti kọ́ àti láti fi sori ẹrọ, pẹ̀lú àkókò ìkọ́lé kúkúrú.

Ní ti ìlò, àwọn férémù irin ìtajà jẹ́ ohun tó dára jùlọ fún àwọn ilé onígun mẹ́ta, bí ilé iṣẹ́ onígun mẹ́ta, ilé ìkópamọ́, àti àwọn ibi ìtajà. Àwọn ilé wọ̀nyí sábà máa ń nílò àkókò kan pàtó ṣùgbọ́n kìí ṣe gíga gíga. Àwọn férémù irin ìtajà yóò bá àwọn ohun tí a béèrè fún mu dáadáa, èyí tí yóò fún wọn ní ààyè tó pọ̀ fún iṣẹ́ àti ìtọ́jú.

Férémù Irin

A irin fireemujẹ́ ètò férémù irin aláyè tí a fi àwọn òpó irin àti ìtí igi ṣe. Láìdàbí ètò pẹlẹbẹ ti férémù ẹnu ọ̀nà, férémù irin kan ń ṣe ètò ààyè onípele mẹ́ta, tí ó ń fúnni ní ìdúróṣinṣin gbogbogbòò àti ìdènà ẹ̀gbẹ́. A lè kọ́ ọ sí àwọn ilé onípele púpọ̀ tàbí gíga gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí a fẹ́ kí ó wà ní ilé, tí ó sì ń bá àwọn ohun tí a fẹ́ ṣe ní ìgbà àti gíga mu.
Nítorí iṣẹ́ rẹ̀ tó dára, àwọn férémù irin ló dára fún àwọn ilé tó ní àwọn ibi gíga tàbí gíga, bíi ọ́fíìsì, àwọn ilé ìtajà, àwọn ilé ìtura, àti àwọn ibi ìpàdé. Nínú àwọn ilé wọ̀nyí, àwọn férémù irin kìí ṣe pé wọ́n ń ṣe àwọn ohun tí a béèrè fún àwọn ètò ibi gíga nìkan, ṣùgbọ́n wọ́n tún ń mú kí fífi àwọn ohun èlò àti ọ̀nà tí a fi ń ṣe àwọn páìpù pọ̀ sí i nínú ilé náà rọrùn.

Igi Irin

Ìpìlẹ̀ irin jẹ́ ìṣètò ààyè tí a ṣe pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn ohun èlò kọ̀ọ̀kan (bíi irin igun, irin ikanni, àti àwọn igi-ìlà I) tí a ṣètò ní ìlànà pàtó kan (fún àpẹẹrẹ, onígun mẹ́ta, trapezoidal, tàbí polygonal). Àwọn ẹ̀yà ara rẹ̀ ní pàtàkì ní ìfúnpọ̀ axial tàbí ìfúnpọ̀, tí ó ń pèsè ìpínkiri ẹrù tí ó wà ní ìwọ̀ntúnwọ̀nsì, ní lílo agbára ohun èlò náà ní kíkún àti fífi irin pamọ́.
Àwọn trusses irin ní agbára ìgba tí ó lágbára, wọ́n sì yẹ fún àwọn ilé tí ó nílò àwọn spaces ńlá, bí pápá ìṣeré, gbọ̀ngàn ìfihàn, àti àwọn portíọ̀mù pápá ìṣeré. Nínú àwọn stadiums, trusses irin lè ṣẹ̀dá àwọn building building great span, tí ó bá àwọn spaces àti places ìdíje mu. Nínú àwọn gbọ̀ngàn ìfihàn àti portíọ̀mù pápá ìṣeré, trusses irin ń pèsè ìtìlẹ́yìn ìṣètò tí ó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé fún àwọn spaces space àti àwọn ipa ọ̀nà ìrinkiri ẹlẹ́sẹ̀.

Irin Akojọpọ

Ààrò irin jẹ́ ètò ààyè tí a fi ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀yà ara so pọ̀ mọ́ àwọn nódù nínú àpẹẹrẹ ààrò kan pàtó (bíi àwọn onígun mẹ́ta, onígun mẹ́rin, àti àwọn hexagon déédéé). Ó ní àwọn àǹfààní bíi agbára ààyè tí kò pọ̀, ìdènà ilẹ̀ ríri tí ó tayọ, ìdúróṣinṣin gíga, àti ìdúróṣinṣin tí ó lágbára. Irú ẹ̀yà ara kan ṣoṣo rẹ̀ ń mú kí iṣẹ́ ilé iṣẹ́ àti fífi sórí ibi iṣẹ́ rọrùn.

Àwọn irin grid jẹ́ pàtàkì fún àwọn ilé tàbí ògiri, bí yàrá ìdúró, àwọn ibojú, àti àwọn òrùlé ilé iṣẹ́ ńlá. Nínú àwọn yàrá ìdúró, àwọn òrùlé irin grid lè bo àwọn agbègbè ńlá, èyí tí ó ń pèsè àyíká ìdúró tí ó rọrùn fún àwọn arìnrìn-àjò. Nínú àwọn ibojú, àwọn ilé grid irin jẹ́ fẹ́ẹ́rẹ́fẹ́ àti ẹwà, nígbàtí wọ́n ń kojú àwọn ẹrù àdánidá bíi afẹ́fẹ́ àti òjò lọ́nà tí ó dára.

Àwọn Férémù Irin Portal - Royal Group
Àwọn Férémù Irin - Ẹgbẹ́ Royal

Awọn iwọn Ohun elo Ipilẹ ti o wọpọ fun Awọn ẹya Irin ti o yatọ

  • Àwọn fireemu irin Portal

Àwọn òpó irin àti ìtí igi tí wọ́n fi ṣe àwọn fírẹ́mù ẹnu ọ̀nà ni a sábà máa ń fi irin onígun H kọ́. Ìtóbi àwọn òpó irin wọ̀nyí ni a máa ń pinnu nípa àwọn nǹkan bíi ìtẹ̀sí ilé náà, gíga rẹ̀, àti ẹrù rẹ̀. Ní gbogbogbòò, fún àwọn ilé iṣẹ́ gíga tàbí àwọn ilé ìkópamọ́ tí ó ní ìtẹ̀sí tó mítà 12-24 àti gíga tó mítà 4-6, àwọn òpó irin onígun H sábà máa ń wà láti H300×150×6.5×9 sí H500×200×7×11; àwọn ìlà náà sábà máa ń wà láti H350×175×7×11 sí H600×200×8×12. Ní àwọn ìgbà míì tí wọ́n bá ní ẹrù tí ó kéré sí i, a lè lo irin onígun I tàbí irin onígun channel gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun èlò ìrànlọ́wọ́. Irin onígun I sábà máa ń wà láti I14 sí I28, nígbà tí irin ikanni sábà máa ń wà láti [12 sí [20].

  • Àwọn Férémù Irin

Àwọn férémù irin ni a sábà máa ń lo irin H fún àwọn òpó àti ìpìlẹ̀ wọn. Nítorí pé wọ́n gbọ́dọ̀ fara da àwọn ẹrù tí ó wà ní ìta àti ní ìpele, àti nítorí pé wọ́n nílò gíga àti ìbú ilé tí ó ga jù, ìwọ̀n ohun èlò ìpìlẹ̀ wọn sábà máa ń tóbi ju ti àwọn férémù ẹnu ọ̀nà lọ. Fún àwọn ilé ọ́fíìsì onípele púpọ̀ tàbí àwọn ilé ìtajà (ilé 3-6, tí ó gùn tó 8-15m), ìwọ̀n irin H tí a sábà máa ń lò fún àwọn ìpìlẹ̀ wà láti H400×200×8×13 sí H800×300×10×16; ìwọ̀n irin H tí a sábà máa ń lò fún àwọn ìpìlẹ̀ wà láti H450×200×9×14 sí H700×300×10×16. Nínú àwọn ilé onípìlẹ̀ irin gíga (tí ó ju ìpìlẹ̀ 6 lọ), àwọn ọ̀wọ̀n lè lo irin H tàbí irin onípìlẹ̀ àpótí tí a fi aṣọ hun. Ìwọ̀n irin onípìlẹ̀ àpótí sábà máa ń wà láti 400×400×12×12 sí 800×800×20×20 láti mú kí ìdènà ẹ̀gbẹ́ ilé náà sunwọ̀n síi àti ìdúróṣinṣin gbogbogbòò.

  • Àwọn Igi Irin

Àwọn ohun èlò ìpìlẹ̀ tí a sábà máa ń lò fún àwọn ẹ̀yà irin truss ni irin igun, irin ikanni, I-beams, àti àwọn páìpù irin. Irin igun ni a sábà máa ń lò nínú àwọn trusses irin nítorí onírúurú ìrísí rẹ̀ àti ìsopọ̀ rẹ̀ tó rọrùn. Àwọn ìwọ̀n tí a sábà máa ń lò wà láti ∠50×5 sí ∠125×10. Fún àwọn ẹ̀yà tí ó ní ẹrù gíga, a máa ń lo irin ikanni tàbí I-beams. Àwọn ìwọ̀n irin ikanni wà láti [14 sí [30, àti àwọn ìwọ̀n I-beam wà láti I16 sí I40.) Nínú àwọn trusses irin gígùn (tí ó ju 30m lọ), a sábà máa ń lo àwọn páìpù irin gẹ́gẹ́ bí àwọn ẹ̀yà ara láti dín ìwọ̀n ìṣètò kù àti láti mú kí iṣẹ́ ilẹ̀ mì tìtì sunwọ̀n síi. Ìwọ̀n àwọn páìpù irin sábà máa ń wà láti Φ89×4 sí Φ219×8, ohun èlò náà sì sábà máa ń jẹ́ Q345B tàbí Q235B.

  • Irin Akojọpọ

Àwọn ẹ̀yà irin ni a kọ́ láti inú àwọn páìpù irin, tí a sábà máa ń fi Q235B àti Q345B ṣe. A máa ń pinnu ìwọ̀n páìpù náà nípa ìpele páìpù náà, ìwọ̀n páìpù náà, àti ipò ẹrù rẹ̀. Fún àwọn ilé páìpù tí ó ní ìpele 15-30m (bíi àwọn gbọ̀ngàn ìdúró kékeré àti àárín àti àwọn ibojú), ìwọ̀n páìpù irin tí ó wọ́pọ̀ jẹ́ Φ48×3.5 sí Φ114×4.5. Fún àwọn ìpele tí ó ju 30m lọ (bíi àwọn òrùlé pápá ìṣeré ńlá àti àwọn òrùlé pápá ìṣeré), ìwọ̀n páìpù irin náà máa ń pọ̀ sí i ní ìbámu pẹ̀lú rẹ̀, ní pàtàkì sí Φ114×4.5 sí Φ168×6. Àwọn ìpele páìpù náà sábà máa ń jẹ́ àwọn ìpele páìpù tí a fi há tàbí tí a fi há. Ìwọ̀n páìpù náà ni a máa ń pinnu nípa iye àwọn ọmọ ẹgbẹ́ àti agbára ẹrù náà, tí ó sábà máa ń wà láti Φ100 sí Φ300.

 

Àwọn Igi Irin - Ẹgbẹ́ Royal
Irin Grid - Royal Group

Awọn iwọn Ohun elo Ipilẹ ti o wọpọ fun Awọn ẹya Irin ti o yatọ

Ṣàlàyé Àwọn Ohun Tí Ilé Nílò àti Ìṣẹ̀lẹ̀ Ìlò

Kí o tó ra ilé irin, o gbọ́dọ̀ kọ́kọ́ ṣàlàyé ìdí ilé náà, ìwọ̀n rẹ̀, gíga rẹ̀, iye ilẹ̀ rẹ̀, àti àyíká rẹ̀ (bíi agbára ilẹ̀ ríri, ìfúnpá afẹ́fẹ́, àti ẹrù yìnyín). Àwọn ipò lílò tó yàtọ̀ síra nílò iṣẹ́ tó yàtọ̀ sí àwọn ilé irin. Fún àpẹẹrẹ, ní àwọn agbègbè tí ilẹ̀ ríri bá ti lè bàjẹ́, ó yẹ kí a fẹ́ràn àwọn ilé irin tàbí àwọn ilé irin tí wọ́n ní agbára ìjìnlẹ̀ tó dára. Fún àwọn pápá ìṣeré ńláńlá, àwọn ilé irin tàbí àwọn ilé irin ló yẹ kí ó dára jù. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, a gbọ́dọ̀ pinnu agbára ìrù ẹrù ti ilé irin náà ní ìbámu pẹ̀lú àwọn ipò ẹrù ilé náà (bíi àwọn ẹrù tí ó kú àti àwọn ẹrù tí ó wà láàyè) láti rí i dájú pé ilé irin tí a yàn bá àwọn ohun tí a béèrè fún lílò ilé náà mu.

Ṣíṣàyẹ̀wò Dídára àti Iṣẹ́ Irin

Irin ni ohun èlò ìpìlẹ̀ pàtàkì nínú àwọn ohun èlò irin, àti pé dídára àti iṣẹ́ rẹ̀ ní ipa lórí ààbò àti agbára ìṣiṣẹ́ irin náà. Nígbà tí o bá ń ra irin, yan àwọn ọjà tí àwọn olùpèsè tí wọ́n ní ìdánilójú dídára tí a fọwọ́ sí ṣe. Fi àfiyèsí pàtàkì sí dídára ohun èlò irin náà (bíi Q235B, Q345B, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ), àwọn ohun ìní ẹ̀rọ (bíi agbára ìyọrísí, agbára ìfàgùn, àti gígùn), àti ìṣètò kẹ́míkà. Iṣẹ́ àwọn onípele irin ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ yàtọ̀ síra gidigidi. Irin Q345B ní agbára gíga ju Q235B lọ ó sì yẹ fún àwọn ohun èlò tí ó nílò agbára gbígbé ẹrù gíga. Irin Q235B, ní ọwọ́ kejì ẹ̀wẹ̀, ní agbára àti agbára tí ó dára jù, ó sì yẹ fún àwọn ohun èlò tí ó ní àwọn ohun tí ó nílò láti ṣe ilẹ̀ ríri. Ní àfikún, ṣàyẹ̀wò ìrísí irin náà láti yẹra fún àwọn àbùkù bíi ìfọ́, àwọn ìfọ́, àti àwọn ìtẹ̀.

Ẹgbẹ́ Royal Steel Group jẹ́ ògbóǹtarìgì nínú ṣíṣe àwòrán àti àwọn ohun èlò fún àwọn ilé irin.A n pese awọn ile irin si ọpọlọpọ awọn orilẹ-ede ati agbegbe, pẹlu Saudi Arabia, Canada, ati Guatemala.A gba awọn ibeere lati ọdọ awọn alabara tuntun ati awọn alabara ti tẹlẹ.

Àdírẹ́sì

Agbegbe ile-iṣẹ idagbasoke Kangsheng,
Agbegbe Wuqing, Tianjin ilu, China.

Wákàtí

Ọjọ́ Ajé-Ọjọ́ Àìkú: Iṣẹ́ wákàtí mẹ́rìnlélógún


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹ̀wàá-14-2025